วัตรวิรุฬห์

วัตรวิรุฬห์

ผู้เยี่ยมชม

palm.watwiroon@hotmail.com

สอบถามเรื่องการใช้เซรั่ม (1959 อ่าน)

14 ก.ค. 2557 01:26

อยากถามว่าสามารถใช้เซรั่ม 2 สี ร่วมกันได้ไหมคับหรือใช้ร่วมกับผลิตภัณฑ์บำรุงตัวอื่น แล้วก็ก่อนออกเเดดทาเซรั่มแล้วทาครีมกันแดดทับได้ไหมคับ ขอวิธีการใช้หน่อยคับ ยาวหน่อยคับ ขอบคุนคับ

58.10.150.204

วัตรวิรุฬห์

วัตรวิรุฬห์

ผู้เยี่ยมชม

palm.watwiroon@hotmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

Pattanun_nak1@hotmail.com

14 ก.ค. 2557 09:51 #1

สามารถใช้ร่วมกันได้ และใช้ร่วมกับครีมบำรุงตัวอื่นๆได้ค่ะ โดยทาเซรั่มไดอาน่าก่อนทาครีมตัวอื่นๆ
โดยลำดับการทา ไม่แน่ใจว่าเซรั่ม 2 สีที่กล่าวมาคือสีอะไรบ้าง แต่ให้เรียงลำดับการทาจากปัญหาผิวหน้าที่คุณกังวลมากที่สุด ให้ทาสูตรนั้นๆก่อน แล้วสามารถทาทับได้เลย เพราะเป็นเนื้อเซรั่มบางเบา ซึมซาบเร็ว สามารถทาได้เช้า-เย็น

แล้วทาครีม หรือครีมกันแดดเพิ่มเติมได้เลยค่ะ

110.168.152.56

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

รัน

รัน

ผู้เยี่ยมชม

cphonthasee@hotmail.com

15 ก.ค. 2557 17:58 #2

พอดีหน้ามีรอยสิวค่ะ และก็หลุมสิวค่ะ เป็นผิวแพ้ง่าย มีสิวอุดตันเล็กน้อย หน้ามัน รูขุมขนกว้างค่ะ ต้องใช้ตัวไหนค่ะ อายุ 22 ปี มีโอกาสหายมั๊ยค่ะ

49.230.158.105

รัน

รัน

ผู้เยี่ยมชม

cphonthasee@hotmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

16 ก.ค. 2557 09:25 #3

แนะนำเป็น ไดอาน่า นาโน ไวท์ โกลด์ คาเวียร์เซรั่ม (กระปุกสีทอง)
เพราะมี Growth factor ที่ช่วยกระต้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ จะช่วยให้ผิวดูเรียบเนียนขึ้นบ้างค่ะ แต่ต้องใช้ระยะเวลาพอสมควรนะคะ ประมาณ 2 เดือน น่าจะพอเห็นความแตกต่างได้บ้างค่ะ

สามารถใช้ร่วมกับ ไดอาน่า พลัส ไบรท์ & แอนตี้ แอคเน่ เซรั่ม และ ไดอาน่า พลัส เอสโอเอส ไบรท์ & แอนตี้ แอคเน่ มาส์ก
ดูแลปัญหาสิว 7 ประการ : ผิวมัน รูขุมขนกว้าง สิวอักเสบ สิวหัวดำ สิวหัวขาว รอยสิวและหลุมสิว มีส่วนผสมของ
Zinc PCA อนุพันธ์รูปแบบพิเศษ ช่วยควบคุมความมัน สาเหตุหลักของรูขุมขนกว้าง พร้อมคืนความนุ่ม ชุ่มชื้นให้ผิว
AC.NETTM ช่วยลดการสะสมของเซลล์ผิวเก่าที่ตายแล้ว (สาเหตุของสิวอุดตัน) ลดการสะสมของเชื้อแบคทีเรีย (สาเหตุของสิวอักเสบ) พร้อมลดการระคายเคือง การอักเสบของผิว

ส่วนในเรื่องของผิวแพ้ง่าย ผลิตภัณฑ์ของไดอาน่า เหมาะสำหรับทุกสภาพผิวค่ะ แต่หากกังวลแนะนำให้ทดสอบอาการแพ้โดยทาที่บริเวณสันกราม ถ้าภายใน48-72 ชม.ไม่มีอาการผื่น แดง ก็สามารถใช้ต่อได้ค่ะ

171.97.55.39

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

เว็บไซต์นี้มีการใช้งานคุกกี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว  และ  นโยบายคุกกี้