the sun

the sun

ผู้เยี่ยมชม

plamlp@hotmail.com

สอบถาม เรื่อง เซรัม (976 อ่าน)

26 ธ.ค. 2557 20:47

คือ ผมซื้อ ตัว เซรัม ARBUTIN กับ WRINKLE SERUM มาใชั อยาก ทราบว่า ใช้ 2 ตัวพร้อม กันได้ ไหมคับ

เเละ มีวิธีการใช้ ยังไงไห้ได้ ผลที่สุด

อืม ละก็ ผม ลอง ทา ทั้ง สอง ตัว ไป ประมาณ 2 สัปดา ตอน เเรกใช้ไป ไม่รู้สึกเเพ้หรือเเสบคัน อะไร
เเต่ พอใช้ไป เริม สัปดาที่ สอง พอทาไปมันเริ่มเเสบนิดๆ เเล้ว ก็ เหมือน มันจะร้อนวุปๆ ผม ก็ งง เหมือนกัน เเต่ ก็ไม่มี ผืนเเดงอะไร เเต่พอตอนเช้าตืนมาอาการ ที่พูดไปมันก็หาย

ช่วยตอบที่คับ

ปล. ขอบคุนคับ

1.0.212.243

the sun

the sun

ผู้เยี่ยมชม

plamlp@hotmail.com

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

pattanun_nak1@hotmail.com

29 ธ.ค. 2557 16:45 #1

หากกังวลปัญหา ฝ้า กระ มากกว่า ริ้วรอย ให้ทา เซรัม ARBUTIN ก่อน แล้วตามด้วย WRINKLE SERUM ค่ะ
ในเรื่องของ อาการร้อนวูบๆ ลองหยุดใช้ แล้วสังเกตอาการนั้น หายไปหรือไม่ค่ะ
อาจเป็นเพราะ ผิวหน้ามีการผลัดเซลล์ผิวเก่าออกไปบวกกับอาการเริ่มหนาว ผิวหน้าขาดความชุ่มชื้น แห้งและลอกค่ะ จึงทำให้มีอาการแสบนิดๆเวลาทาเซรั่ม ควรใช้ครีมบำรุง ที่มีมอยเจอร์ไรเซอร์ร่วมด้วยค่ะ

ถ้าเป็นอาการแพ้ จะมีอาการผื่นแดง แสบ คัน ใน 48 ชม.แรก หลังใช้ผลิตภัณฑ์ค่ะ
:-_-::-_-:

171.97.53.144

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

pattanun_nak1@hotmail.com

เว็บไซต์นี้มีการใช้งานคุกกี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว  และ  นโยบายคุกกี้