Bee

Bee

ผู้เยี่ยมชม

Narmar@hotmail.com

สินค้าชุดสีทองใช้พร้อมกับชุดสีเงินได้ไหมคะ (6189 อ่าน)

11 ต.ค. 2555 01:49

พอดีใช้ชุดสีเงินอยู่หน้าขาวดี แต่ตอนนี้เหมือนเริ่มมีริ้วรอยนิดๆ อ่านข้อมูลในเวป เลยอยากใช้ชุดสีทองด้วย ไม่รู้ว่าใช่คู่กันได้ไหมคะ แล้วจะใช้ตัวไหนดีอ่า
เห็นมีหลายตัวมาก ขอตัวที่ใช้แล้วดีๆเหมือนชุดสีเงินนะคะ อันนั้นชอบมาก

58.9.46.107

Bee

Bee

ผู้เยี่ยมชม

Narmar@hotmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

info@dianainspire.com

11 ต.ค. 2555 07:08 #1

สามารถใช้คู่กันได้ค่ะ เพราะโดยปกติแล้ว ผิวหน้าของเรามักไม่ได้มีปัญหาเดียว ซึ่งพออายุเกิน 25 ปี ก็มักจะมีทั้งปัญหาผิวหมองคล้ำ (ฝ้า กระ รอยดำจากสิว) กับริ้วรอยควบคู่กันเสมอค่ะ

ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณ Bee อายุเท่าไหร่แล้วคะ แล้วเริ่มมีปัญหาริ้วรอยเยอะหรือยัง

ถ้าอายุยังไม่มาก (ไม่ถึง 30 ปี)
อาจใช้แค่ เซรั่มคาเวียร์ทองคำ ก็พอค่ะ โดยใช้เป็นขั้นตอนแรกสุด หลังการทำความสะอาดหน้า (ใช้ก่อนเซรั่มกุหลาบพันปี) สามารถใช้ได้ทั้งเช้า-เย็น
จะช่วยในเรื่องริ้วรอยแรกเริ่ม หลุมสิว ผิวไม่เรียบเนียน ให้กลับเรียบเนียนขึ้น เพราะจะมี Growth Factor ของผิว ตรงเข้าไปฟื้นฟูเซลล์ผิวใหม่จากภายใต้ผิวค่ะ

ถ้าอายุมากกว่า 30 ปี หรืออาจมีปัญหาริ้วรอยเยอะแล้ว
อาจใช้ทั้ง เซรั่มคาเวียร์ทองคำ คู่กับ***นาโน-เปปไทด์ทองคำ เลยก็ได้ค่ะ (หรือจะเลือกเฉพาะครีมนาโน-เปปไทด์ทองคำ สูตรเดียวก็ได้)
ถ้าจะใช้บำรุงทั้ง 4 สูตรของไดอาน่า ถ้าให้ใช้ง่าย ไม่งง ก็
เช้า: ใช้ชุดสีเงิน (เซรั่มกุหลาบพันปี ตามด้วยครีมไข่มุกนาโน)
กลางคืน: ใช้ชุดสีทอง (เซรั่มคาเวียร์ทองคำ ตามด้วยครีมนาโน-เเปไทด์ทองคำ)
แบบนี้ได้เลยค่ะ

125.24.230.26

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

cha

cha

ผู้เยี่ยมชม

damchananchida@gmail.com

22 ต.ค. 2555 13:57 #2

ที่สุราาฎร์ธานี ห่ซื้อยากมาก ขาดตลาด เพราะกำลังใช้อยู่นะ

122.154.14.2

cha

cha

ผู้เยี่ยมชม

damchananchida@gmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

24 ต.ค. 2555 08:47 #3

ต้นเดือน พ.ย. นี้ สามารถกลับมาสั่งซื้อกับ 7 Catalog ได้ที่ 7-11 ทุกสาขานะคะ

หรือจะสั่งซื้อกับบริษัทโดยตรงผ่านทาง website ก็ได้ค่ะ

ต้องขอโทษด้วยนะคะที่หาซื้อยากไปหน่อย พอดียังไม่มีทีมเซลล์โดยตรงค่ะ

101.108.53.20

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

24 ต.ค. 2555 08:49 #4

หรือจะซื้อที่ร้านขายยา Pure ที่ Big C สุราษฎร์ธานี ก็ได้นะคะ (แต่จะมีแต่ขนาดเล็กค่ะ)

101.108.53.20

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

Daisukidayo

Daisukidayo

ผู้เยี่ยมชม

rnp2535@hotmail.com

4 พ.ย. 2555 17:52 #5

ขอโทดน่ะค่ะ เพิ่งจะทดลองใช้อ่ะค่ะ หนูอายุ 20อ่ะค่ะ แล้วเราใช้เฉพาะครีมสีเงินตัวเดียวได้ป่ะค่ะ คือไม่ได้ทาเซรั่มก่อนหน่ะค่ะ

180.183.234.239

Daisukidayo

Daisukidayo

ผู้เยี่ยมชม

rnp2535@hotmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

7 พ.ย. 2555 16:42 #6

ได้ค่ะ ไม่มีปัญหาค่ะ แต่ถ้าใช้คู่กัน ก็จะช่วยเสริมประสิทธิภาพให้ดียิ่งขึ้น เห็นผลเร็วยิ่งขึ้นค่ะ

58.9.104.110

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

pupper

pupper

ผู้เยี่ยมชม

pup_daknarak@hotmail.com

13 ธ.ค. 2555 18:25 #7

หน้าเป็นกระมานานมากแล้วใช้จะหายมั๊ย หน้าจะพังรึป่าวคะ

180.180.77.67

pupper

pupper

ผู้เยี่ยมชม

pup_daknarak@hotmail.com

ศิริกาญจน์

ศิริกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

pitawiwattananon@hotmail.com

15 ธ.ค. 2555 08:10 #8

อายุ 40 ปี มีปัญหาหน้ามัน รูขุมขนกว้าง ริ้วรอย และหน้าหมองค้ำควรใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหนบ้างคะ

113.53.38.110

ศิริกาญจน์

ศิริกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

pitawiwattananon@hotmail.com

King

King

ผู้เยี่ยมชม

King_kiku304@hotmail.com

24 เม.ย 2557 10:03 #9

นครศรีธรรมราชหาซื้อสูตรสีเขียว(สิว)ได้ที่ไหนบ้างค่ะ

171.6.249.121

King

King

ผู้เยี่ยมชม

King_kiku304@hotmail.com

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

Pattanun_nak1@hotmail.com

26 เม.ย 2557 22:02 #10

ร้านเจ๊จิ สำเพ็ง อ.เมือง นครราชสีมา 084-608-8809 ลองโทรสอบถามก่อนนะคะ

และสามารถสั่งในหนังสือ7-Catalog ที่ร้าน7-11 ได้ค่ะ

1.10.197.54

Admin

Admin

ผู้เยี่ยมชม

ann

ann

ผู้เยี่ยมชม

wassana433@gmail.com

28 พ.ค. 2557 09:23 #11

อยากลองใช้บ้างจัง 7มีขายมัยค่ะ

118.175.38.25

ann

ann

ผู้เยี่ยมชม

wassana433@gmail.com

ไม่มากไม่น้อย

ผู้เยี่ยมชม

k@hotmail.com

28 พ.ค. 2557 12:25 #12

ตอนนี้บนหน้ามีสิวอุดตันอยู่หลายสิบหัว ยังไม่รวมรอยดำจากสิวอักเสบอีกเกือบ 100 จุด (น่าสงสายมั้ยคะ :y::y: รักษามาหลายหมอ ก็เอาไม่อยู่ ลองมาหลายครีม หายช้าไม่ทันใจ จึงอยากทดลองใช้ DIANA ถามว่าถ้าใช้เซรั่มขวดสีเงินรักษารอยดำ + เดย์ครีมสีเงิน + ควบคู่ไปกับแอคเน๋เซรั่ม + มาร์กกุหลาบพันปี จะทำให้สิวอุดตันหายช้าหรือไม่ และควรลำดับการทาผลิตภัณฑ์แต่ละตัวอย่างไร

110.164.176.83

ผู้เยี่ยมชม

k@hotmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

28 พ.ค. 2557 16:24 #13

ขอตอบปัญหาเรื่องสิวก่อนนะคะ
สำหรับสาเหตุของการเกิดสิว เกิดได้จากหลายปัจจัย แต่โดยรวมแล้ว สามารถแบ่งหลักๆได้ 2 ปัจจัย ได้แก่
ปัจจัยในร่างกาย หรือจากร่างกายเราเอง เช่น ระดับฮอร์โมน การตอบสนองร่ายกายต่อฮอร์โมน กรรมพันธุ์ พื้นผิวดั้งเดิม รวมทั้งอารมณ์และความเครียด
ปัจจัยภายนอกร่างกาย เช่น ยา*** และเครื่องสำอางบางชนิด สภาพแวดล้อม แสงแดด อุณหภูมิ และอาหาร ซึ่งเราสามารถป้องกันและหลีกเลี่ยงได้
ซึ่งเราต้องสังเกตุปัจจัยรอบข้างเหล่านี้ด้วยค่ะ ว่าเราเป็นสิวมาจากสาเหตุใด

วิธีการรักษาสิว  เริ่มจาก หยุด สาเหตุที่ทำให้เกิดสิว รวมทั้งหลีกเลี่ยงสิ่งที่ทำให้สิวเป็นมากขึ้น และงดบีบสิว เพราะจะทำให้สิวอักเสบมากขึ้น เป็นรอยดำ และทำให้เป็นแผลมากขึ้นได้
อีกวิธี ได้แก่การใช้ยา ไม่ว่าจะเป็นยาทา หรือยารับประทาน ทั้งนี้ การเลือกใช้ขึ้นอยู่กับชนิด และความรุนแรงของสิว จึงควรปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านผิวพรรณ
ไดอาน่า พลัส ไบรท์&แอนตี้ แอคเน่ เซรั่ม ถ้าเป็นสิวเบาๆหน่อยก็สามารถช่วยได้ค่ะ แต่แนะนำให้ปรึกษาแพทย์ด้านผิวหนังดีกว่าค่ะ ลองศึกษา หาประวัติคลินิกที่มีความเชี่ยวชาญและปฏิบัติตามคำแนะนำของแพทย์อย่างเคร่งครัดนะคะ

ส่วนเรื่องรอยดำ รอยแดงที่เกิดจากสิว สามารถใช้ไดอาน่า เซ็ทกุหลาบพันปีได้ค่ะ
โดยใช้โฟมกุหลาบพันปี-->มาส์กหน้ากุหลาบพันปี มาส์กทิ้งไว้15นาที แล้วดึงออก ใช้สัปดาห์ละ1-2ครั้ง-->เซรั่มกุหลาบพันปี ทาบำรุงเช้า-เย็น-->เดย์ครีม เฉพาะตอนเช้า

61.90.78.220

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

เว็บไซต์นี้มีการใช้งานคุกกี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว  และ  นโยบายคุกกี้